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SALAMU ZA OFISI YA MAKAMU WA RAIS WAKATI MAZISHI YA MZEE 
HASANIELI ELISAELI MREMA, OLD MOSHI, MDAWI – MKOANI 

KILIMANJARO TAREHE 8 MEI, 2024 
 
Ndugu Waombolezaji: 
Kwanza kabisa napenda niungane na waombolezaji wenzangu kutoa pole 
kwa familia, ndugu, jamaa na marafiki wa Mzee wetu mpendwa sana, 
Hasanieli Elisaeli Mrema ambaye Mwenyezi Mungu amemwita kwake. 
Naomba kwa heshima niwasilishe kwenu salamu za pole kutoka kwa 
Mheshimiwa Dkt. Philip Isdor Mpango, Makamu wa Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania. 
 
Ndugu Waombolezaji: 
Mzee Hasanieli Elisaeli Mrema alikuwa ni mmoja wa vijana walioshiriki 
tukio la kuchanganya udongo wa Tanganyika na Zanzibar lililofanyika 
tarehe 26 Aprili, 1965 katika sherehe za mwaka mmoja wa Muungano 
zilizofanyika katika Uwanja wa Uhuru, Jijini Dar es Salaam.  Alishiriki 
katika tukio hilo akiwa kijana mwenye umri wa miaka 20 pamoja na 
wenzake watatu (Mzee Hassan Omari Mzee kutoka Zanzibar, Bi. Khadija 
Abasi Rashid kutoka Zanzibar na Bi. Sifael Mushi kutoka Tanzania Bara 
hapa Kilimanjaro). 
 
 
MCHANGO WAKE KATIKA MUUNGANO 

 
Ndugu Waombolezaji: 
Ofisi ya Makamu wa Rais inatambua na kuthamini mchango wake 
mkubwa katika kuudumisha Muungano wetu adhimu hususan ushiriki 
wake katika tukio adhimu la kuchanganya udongo wa Tanganyika na 
Zanzibar. Mzee Mrema hakusita wakati wote kueleza uzuri na faida za 
Muungano na kutoa wito kwa Watanzania hususan vijana kuulinda na 
kuutetea Muungano wetu. Wakati wote alipoombwa kuhojiwa n 
awaandishi wa habari, hakusita kufanya hivyo. 
 
Tunamshukuru sana Mwenyezi Mungu kwa maisha yake na 
tutazikumbuka nyakati zote ambazo tuliweza kushiriki naye katika 
matukio muhimu ya Kitaifa hususan sherehe za Muungano ambapo yeye 
na wenzake watatu (Mzee Hassan, Bi. Sifael na Marehemu Bi. Khadija) 
walishiriki kwa pamoja katika sherehe za Muungano zilizofanyika 
Tanzania Bara (Dar es Salaam na Dodoma) na Zanzibar pia.  
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Ndugu Waombolezaji: 
Ofisi ya Makamu wa Rais pia iliwahi kuwaalika wazee wetu Bungeni 
wakati wa kusoma hotuba ya bajeti ya Ofisi ya Makamu wa Rais tarehe 3 
Mei, 2016 na waliweza kushiriki. Tukio la mwisho ambalo Mzee wetu 
Mrema alishiriki ni katika Kongamano la Kitaifa la miaka 58 ya 
Muungano lililofanyika Dodoma tarehe 26 Aprili, 2022 ambalo 
liliambatana na uzinduzi wa Kitabu cha Muungano wa Tanganyika na 
Zanzibar: Chimbuko, Misingi na Maendeleo, katika tukio hili wenzake 
watatu hawakuweza kushiriki kutokana na changamoto za kiafya. 
 
Hakika Mzee Hasanieli Mrema atabaki katika kumbukumbu zetu daima. 
 
Ndugu Waombolezaji: 
Ofisi ya Makamu wa Rais licha ya kushiriki katika kuhudumia msiba 
huu, inatoa Rambirambi ya shilingi 5,000,000.00. Tutaendelea 
kuwaombea ili Mwenyezi Mungu awape nguvu na ustahimilivu katika 
kipindi hiki kigumu. 
 


